New board report

Status
Not open for further replies.

tungdo

Cách chọn giày nhảy Shuffle dance phù hợp nhất

Điệu nhảy shuffle dance là điệu nhảy khoe chân dài. Nếu kết hợp với một đôi dày phù hợp thì càng làm cho nó trở nên hoàn hảo đúng không nào. Chính vì thế trước khi tham gia lớp dạy nhảy shuffle dance thì việc chọn một đôi giày vừa chất, vừa thoải mái khi nhảy là một điều cực kỳ quan trọng. Hãy cùng Le Cirque tham khảo cách chọn giày nhảy shuffle dance phù hợp nhất nhé!

1. Chọn giày đúng size

Nên chọn size giày đúng với size của đôi chân của bạn, không nên mang giày quá chật hoặc quá rộng trong quá trình tập luyện.

Khi tập nhảy, chân chúng ta sẽ hoạt dộng rất nhiều vì thế nếu bạn đi một đôi giày chật sẽ rất dễ gây đau chân và dẫn đến tình trạng chân của bạn bị tổn thương.

Tương tự nếu bạn lựa chọn một đôi giày rộng thì việc tập luyện của bạn sẽ bị cản trở, những bước nhảy của bạn sẽ không còn tự tin và thu hút người khác nữa.

2. Chọn một đôi giày chất lượng

Bàn chân là một bộ phận cực kỳ quan trọng trong tất cả các hình thức nhảy. Đặc biệt, bàn chân là nơi chịu nhiều tổn thương nhất và dễ dàng gặp sự cố nhất khi bạn tập luyện nhảy múa vì thế một đôi giày chất lượng cũng là điều mà bạn cần nên quan tâm. Khi đi mua giày, bạn cần chú ý đến đế giày, tốt nhất là bạn nên chọn một đôi giày bên trong có đế thật êm và mềm.

Đừng tiếc tiền cho một đôi giày chất lượng nhé! Như vậy sẽ giúp bạn bảo vệ đôi chân của mình một cách tốt nhất. Về kiểu dáng thì bạn không cần quá e dè, bạn chỉ việc lựa chọn cho mình một đôi giày mà bạn cảm thấy ưng ý nhất, thể hiện đúng style của mình nhất là được.

>>> Xem thêm thông tin về học nhảy tại Le cirque: https://medium.com/@lecirquevn/hoc-...en-nghiep-le-cirque-dacne-studio-f942089ea324

3. Chọn giày thể hiện được cá tính riêng của mình

Để ý mà xem, thông thường các dancer chuyên nghiệp sẽ có phong cách chọn giày riêng biệt, nếu bạn đam mê nhảy múa và muốn đi theo con đường vũ đạo chuyên nghiệp bạn cũng nên hình thành cho mình một phong cách riêng, phong cách của bạn sẽ thể hiện qua màu sắc và kiểu dáng đôi giày của bạn.

Dân nhảy thường là những người rất năng động và cá tính, vì thế sẽ không quá "lố" nếu bạn chọn mọn đôi giày sặc sỡ và có kiểu dáng độc đáo đâu nhé. Hãy tự tin thể hiện cá tính và phong cách riêng của mình nhé!

Hãy đầu tư cho mình một đôi giày nhảy ưng ý ngay từ lúc mới bắt đầu như vậy sẽ giúp bạn giữ được lửa đam mê và ngày càng nâng cao kỹ thuật của mình, và đừng quên tham gia các lớp học nhảy hiện đại hot nhất tại Hà Nội cùng Le Cirque Dance Studio nhé!

Last edited:
Sean is that you

Odd - your FB picture looks so much different - and the link didn't suggest Teensy?

Of course I didn't log in . . .

Status
Not open for further replies.
Back