Forum Rule: Always post complete source code & details to reproduce any issue!
Results 1 to 2 of 2

Thread: Hey, I have a question

Hey, I have a question

Khuôn kẻ chân mày là “bảo bối” giúp nhiều bạn gái không phải loay hoay, chật vật để kẻ lông mày nhưng vẫn đảm bảo những đường nét hoàn hảo cho khuôn mặt thanh tú và sắc nét. Thế chị em đă sở hữu món “bảo bối” này chưa?
    Ưu điểm của khuôn kẻ chân mày
    Đa số các loại khuôn kẻ chân mày được thiết kế từ nhựa, đem lại sự tiện lợi và không gây khó chiụ khi tiếp xúc với da. Ưu điểm nổi bật của các loại khung kẻ chân mày là cực kì tiết kiệm thời gian. Bạn có thể nhanh chóng vẽ nên hàng lông mày mong muốn mà vẫn đảm bảo độ hoàn hảo nhất định.
    Đối với các chị em mới tập tành kẻ lông mày th́ khuôn lông mày lại càng không thể thiếu, giúp bạn có lông mày thanh tú và gọn gàng chỉ trong tích tắc. Mẹo nhỏ là bạn có thể dùng khuôn để định h́nh lông mày theo những kiểu dáng mà bạn yêu thích, rồi dùng ch́ trắng kẻ đường viền bao lấy khuôn lông mày đó. Sau đó bạn dùng dao cạo bỏ đi phần lông mày thừa. Như vậy lông mày của bạn sẽ trở nên gọn gàng, khi vẽ cũng dễ dàng hơn rất nhiều.
    Đặc biệt có nhiều kiểu khung kẻ chân mày khác nhau, bạn thoải mái lựa chọn và vẽ lông mày theo ư thích.

Xem thêm: Ở đâu phun thêu lông mày đẹp, uy tín mà giá không quá 2 triệu đồng?
    Một số khung lông mày đang được chị em lùng sục như:
    Khuôn dẻo
    Khuôn dẻo được chia thành từng nhiều miếng dẹt, mỗi bộ như vậy có khoảng từ 3 – 6 khuôn lông mày khác nhau. Khi dùng bạn chỉ cần chọn dáng mày mà bạn muốn vẽ, áp lên da và dùng ch́ có màu mà bạn thích kẻ theo khuôn là xong. Hiện nay khuôn kẻ chân mày dẻo được bày bán khá đa dạng, được nhập khẩu từ nhiều quốc gia như Hàn Quốc, Mỹ, Nhật. Do đó không hề khó khăn khi bạn muốn t́m kiếm một kiểu lông mày phù hợp với phong cách của ḿnh. Khuôn bằng nhựa dẻo, linh hoạt, mềm mại, dễ uốn cong, không bám bụi, dễ sử dụng và điều chỉnh theo ư muốn.
    Tuy nhiên nhược điểm của loại khuôn kẻ chân mày dẻo này là bạn phải tự căn chỉnh vị trí đặt khuôn sao cho đối xứng ở cả hai bên. Chỉ cần lệch một chút thôi là cặp chân mày của bạn sẽ kém hoàn hảo hơn, bạn sẽ phải mất công vẽ lại nhiều lần.
    Khuôn kẻ chân mày chữ T
    Tương tự như khung kẻ chân mày dạng nhựa dẻo, khuôn kẻ chữ T tiện dụng hơn nhờ có tay cầm đi kèm. Thiết kế của khung làm bằng nhựa cứng nên khá chắc chắn, không dễ bị xô lệch khi vẽ.

Xem thêm: Phun thêu lông mày
    Cách dùng khuôn chữ T để kẻ lông mày khá dễ và nhanh gọn nhưng nó lại có một nhược điểm lớn đó là thiếu độ linh hoạt. Loại khuôn này hầu như chỉ có một dáng mày cơ bản, và không phải ai cũng phù hợp với dáng mày này. Dụng cụ cũng khá cồng kềnh khi để chung trong túi đồ trang điểm của các chị em. Chỉ cần bạn không cẩn thận th́ chúng có thể bị găy ngay.
    Khung kẻ lông mày dạng dây đeo
    So với khung kẻ chân mày dạng nhựa dẻo th́ loại khuôn này có thêm thiết kế dạng dây đeo tiện lợi. Tuy nhiên nó cũng có sẵn dáng mày cho người dùng vẽ theo như là khuôn chữ T, nên gây khó khăn khi muốn điều chỉnh dáng.
    Khi dùng bạn ṿng dây qua trán, căn chỉnh phần khuôn vào đúng lông mày và kéo độ rộng hợp lư. Sau đó bạn dùng ch́ tô theo khuôn.
    Khuôn in lông mày
    Đây là dụng cụ khá mới hỗ trợ các chị em kẻ lông mày một cách nhanh chóng. Thiết kế của loại khuôn này y hệt một con dấu. Tất cả những ǵ bạn cần làm là chuẩn bị phấn kẻ lông mày yêu thích, sau đó chấm dụng cụ này vào và ấn lên hàng lông mày của ḿnh. Bạn có thể căn chỉnh độ đậm nhạt bằng cách ấn mạnh hoặc nhẹ. Thế là bạn đă hoàn thành rồi đấy, không hề mất nhiều thời gian để vẽ vời nhé!
    Tuy nhiên đây là dụng cụ được thiết kế theo dáng mày ngang. V́ thế trước khi quyết định rinh “em nó” về nhà, bạn hăy đảm bảo rằng khuôn mặt ḿnh phù hợp, rồi bạn tỉa lại lông mày cho gọn để màu lên thêm phần sắc nét. Sau khi dùng, bạn cũng nên lau nhẹ với khăn sạch để dụng cụ được đảm bảo vệ sinh, tránh tạo điều kiện cho vi khuẩn sinh sôi.
    Trên đây là những khuôn kẻ chân mày tiện dụng được nhiều bạn nữ lựa chọn. Thế là từ này bạn không cần mất thời gian để kẻ lông mày nữa nhé!
    Nguồn: https://www.linkedin.com/pulse/phun-...c-dung-beauty/
    Last edited by tuongericdoan; Today at 01:58 AM.

Senior Member PaulStoffregen's Avatar
    The idea has come up before, so I’d say there’s likely to be some interest. But these sorts of libs tend to attract very few users until they offer a pretty substantial feature set and have easy to understand instructions and examples. That can be quite a challenge to achieve.